Đoàn phường Hoài Tân ra quân ngày "Chủ nhật xanh"
Nằm trong chuỗi hoạt động chào mừng Đại hội Đoàn các cấp, tiến tới đại hội Đoàn phường Hoài Tân lần thứ XV, nhiệm kỳ 2022-2027 và đón tết nguyên Đán Nhâm Dần năm 2022.
Trong ngày 16/01/2022 Đoàn phường Hoài Tân ra quân ngày "Chủ nhật xanh" và tổ chức nhiều chương trình ý nghĩa:
Các bạn đoàn viên thanh niên đang lao động ngày chủ nhật xanh
Thừa ủy nhiệm của đồng chí phó bí thư thường trực tỉnh Đoàn Nguyễn Thành Trung, Đoàn phường Hoài Tân đã tổ chức chương trình "Xuân yêu thương" tặng 10 suất học bổng, mỗi suất trị giá 1.000.000 cho 10 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, bị ảnh hưởng bởi dịch bệnh Covid-19.
Tặng học bổng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn
Đoàn phường ra quân thực hiện ngày "Chủ nhật xanh" dọn cỏ và trồng thêm cây lẻ bạn, chỉnh trang lại "Đường hoa thanh niên" tại tuyến đường nội đồng bên canh trường THCS, đồng thời chi đoàn Giao Hội 2 tổ chức dọn vệ sinh tại trụ sở khu phố và tuyến đường từ khu phố đến ngã 3 chợ bộng.
Chỉnh trang đường hoa và dọn vệ sinh tại nhà văn hóa khu phố Giao Hội 2